ผลการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ประจำปี 2553
(กิจกรรมนี้ผ่านไปแล้ว)
ผลการแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. ประจำปี 2553
วันที่ 6 มิถุนายน 2553
ณ MCC HALL เดอะมอลล์ บางกะปิ
การแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท.ชิงแชมป์ประเทศไทย
เกม : บุกอารยธรรมอียิปต์ พิชิตมหาพีระมิดแห่งกิซา (Robo Pharaoh Build Pyramids)
- รางวัลชนะเลิศ
- ทีม ลูกเจ้าแม่คลองประปา The OMEGA 3 จากมหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
- ทีม BioNicBot I จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
- ทีม iRAP ปูนขาว 2010 จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
- ทีม สุรเดโช NEUTRINO จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี
- รางวัลเทคนิคยอดเยี่ยม
- ทีม MECHATRONICS IMMORTAL จากสถาบันเทคโนโลยีปทุมวัน
- รางวัล TPA Robot of The Year
- ทีม iRAP ปูนขาว 2010 จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
การแข่งขันหุ่นยนต์ TPA PLC Competition
เกม : สาวน้อยตกน้ำ
- รางวัลชนะเลิศ
- ทีม ฉลุย จากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
- ทีม ดงยาง I - MAX จากมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
- ทีม ต้นอ้อ จากมหาวิทยาลัยเชียงใหม่
- ทีม โอ ตุ่มตุ๋ม จากสถาบันเทคโนโลยีไทย ญี่ปุ่น
- รางวัลเทคนิคยอดเยี่ยม
- ทีม ดงยาง I - MAX จากมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
- รางวัลขวัญใจสาวน้อยตกน้ำ
- ทีม Y2B จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา
การแข่งขันหุ่นยนต์ ส.ส.ท. สพฐ. ยุวชน
เกม : การแข่งขันหุ่นยนต์กู้ภัย (Robo Rescue)
- รางวัลชนะเลิศ
- ทีม จักรดาว 1 จากโรงเรียนเตรียมทหาร
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
- ทีม Identy จากโรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
- ทีม K.P. Robot จากโรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย
เกม : การแข่งขันหุ่นยนต์เตะฟุตบอล (Robo Soccer)
- รางวัลชนะเลิศ
- ทีม Racha Robot จากโรงเรียนราชประชาสมาลัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
- ทีม AZIZU จากโรงเรียนมูลนิธิอาซิซสถาน
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
- ทีม Refresh จากโรงเรียนกะทู้
เกม : การแข่งขันหุ่นยนต์เล่นละคร แนวคิด เมืองไทย ใคร ใคร ก็รัก
- รางวัลชนะเลิศ
- ทีม MKMT
โหด ฮ๊าาาส์ จากโรงเรียนอัสสัมชัญสมุทรปราการ
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
- ทีม PRW จากโรงเรียนไพโรจน์วิชชาลัย
- รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
- ทีม Suankularb-non#1 จากโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี
รางวัลตัวแทนนักเรียนไทยไปแข่งขัน Robo Cup 2010 ณ ประเทศสิงคโปร์
- ประเภท Robo Soccer
- ทีม Racha Robot จากโรงเรียนราชประชาสมาลัย ฝ่ายมัธยม รัชดาภิเษก ในพระบรมราชูปถัมภ์
- ประเภท Robo Rescue
- ทีม จักรดาว 1 จากโรงเรียนเตรียมทหาร
ดูกิจกรรม/โปรโมชั่นทั้งหมด