รายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกให้เข้ารับการอบรม
หลักสูตร
“การพัฒนาที่ปรึกษาด้าน Lean
Production สำหรับ SMEs
ในส่วนภูมิภาค”
ระหว่างวันที่ 14 มีนาคม – 10 กันยายน 2552
สำหรับผู้ที่มีรายชื่อผ่านการคัดเลือกและผู้ที่มีรายชื่อสำรอง
เพื่อเข้าอบรมหลักสูตร “การสร้างที่ปรึกษาด้าน Lean Production สำหรับ
SMEs ในส่วนภูมิภาค” สมาคมส่งเสริมเทคโนโลยี(ไทย-ญี่ปุ่น)
ขอแจ้งให้ท่านรับทราบและดำเนินการดังต่อไปนี้
1.
ผู้ผ่านการคัดเลือกเข้ารับการอบรมจะต้องแจ้งยืนยัน ภายในวันที่ 13
มีนาคม2552 ก่อนเวลา 12.00 น. (หากผู้ผ่านการคัดเลือกไม่แจ้งยืนยันภายในเวลาที่กำหนด
สมาคมฯขอสงวนสิทธิ์ในการเรียกผู้มีรายชื่อสำรองเข้ารับการอบรมแทน)
2. โปรดแจ้งยืนยันการเข้ารับการอบรมด้วยวิธีการดังต่อไปนี้
2.1 ทางโทรศัพท์ 02-717-3000 ต่อ 621,628,631 คุณจิรภัทร, คุณฌานา, คุณสมปอง ภายในวันศุกร์ที่ 13 มีนาคม
2552 ก่อนเวลา 12.00 น. พร้อมส่งเอกสารแบบฟอร์มใบตอบรับยืนยันการเข้ารับการอบรม
ทั้งผู้ผ่านการคัดเลือกและสำรองเพื่อยืนยันสิทธิ ทางโทรสาร ที่
02-719-9489-90
2.1 ทาง E-mail มาที่
yanaphat@tpa.or.th,
chana@tpa.or.th,
sompong@tpa.or.th,
พร้อมแจ้งชื่อ นามสกุล รหัสใบสมัคร (ขอให้ส่งพร้อมกันทั้ง 3
E-mail) ภายในวันศุกร์ที่ 13 มีนาคม 2552 ก่อน เวลา 12.00 น. ตามแบบฟอร์มใบตอบรับยืนยันการเข้ารับการเข้าฝึกอบรม
3. สถานที่จัดอบรม คือ โรงแรมชลอินเตอร์ (ชื่อเดิมโรงแรม เมอร์เคียวร์ ชลบุรี) ห้องสามมุข ชั้น
2
4.
ผู้ผ่านการคัดเลือกต้องนำเงินสดจำนวน 10,000 บาท
(หนึ่งหมื่นบาทถ้วน) มาชำระเป็นเงินค้ำประกันในวันที่ 14 มีนาคม 2552 และจะได้รับเงินคืนหลังผ่านการอบรม
ตามเงื่อนไขของหลักสูตร
5. เอกสารที่ต้องเตรียมมาในครั้งนี้
5.1 รูปถ่าย เป็นFile Digital ระบุชื่อตนเอง เป็นรหัสใบสมัคร (AngsanaNew ) เพื่อทำบัตร
5.2 สำเนาทะเบียนบ้าน
5.3 สำเนาบัตรประชาชน
5.4 สำเนาวุฒิการศึกษาสูงสุด
6. รายชื่อสำรองจะได้รับสิทธิเข้ารับการอบรม
ต้องได้รับการแจ้งจากเจ้าหน้าที่สมาคม ฯในวันเปิดการอบรมวันแรก
โดยต้องชำระเงินค้ำประกันผ่านธนาคารภายใน 3
วันนับแต่วันรับแจ้งทั้งนี้ให้ส่งสำเนาการโอนเงินมายังคุณจิรภัทร
ระบุชำระค่าค้ำประกันทางโทรสารมายัง 0-2719-9489-90
รายชื่อผู้ผ่านการคัดเลือกเพื่อเข้าอบรม Lean Production
สำหรับ SMEs
ส่วนภูมิภาค จังหวัดชลบุรี
ลำดับที่ |
รหัส ใบสมัคร |
คำนำหน้า |
ชื่อ |
นามสกุล |
1 |
179 |
นาย |
อำนวยการ |
อุบลสัคคะ |
2 |
005 |
นาย |
เรืองกฤษฏิ์ |
สุวรรณอำไพ |
3 |
200 |
นาย |
วิรัช |
ขวัญชื่น |
4 |
013 |
นาย |
อภิวิชญ์ |
ยิ่งภักดี |
5 |
111 |
นาย |
สิทธิวัฒน์ |
ศานติกรวาณิชย์ |
6 |
126 |
นาย |
อัฑฒ์ |
สุนทรโรหิต |
7 |
110 |
นาย |
ธีระพันธุ์ |
อารักษ์ |
8 |
178 |
นาย |
นฤเทพ |
ใจโทน |
9 |
184 |
นาย |
ภูมิพันธุ์ |
รัศมีจันทร์ |
10 |
061 |
นาย |
สันต์พงศ์ |
สราญลักษณ์ |
11 |
063 |
นาย |
กิตติ |
บูรณพาณิชย์กิจ |
12 |
160 |
นาย |
เลอสรรค์ |
ช้างคนมี |
13 |
072 |
นาย |
วิษณุ |
จิระภคโชติ |
14 |
018 |
นาย |
สมโชค |
น้อยปลอด |
15 |
077 |
นาย |
วีรวงศ์ |
พิพิธสุขสันต์ |
16 |
090 |
นาย |
กิตติศักดิ์ |
นภามั่นคง |
17 |
122 |
นาย |
กมล |
สวนมะลิ |
18 |
008 |
นาย |
ปฐมพงษ์ |
หอมศรี |
19 |
020 |
นาย |
ศิรัตน์ |
แจ้งรักษ์สกุล |
20 |
155 |
นาย |
สมเกียรติ |
จิระโณทัย |
21 |
009 |
นาย |
สิริสิน |
ทับอุไร |
22 |
076 |
น.ส. |
ศิริพร |
เยาว์เจริญสุข |
23 |
136 |
นางสาว |
ศุทธินี |
กล่อมแสร์ |
24 |
093 |
นาย |
ชัยชาติ |
เรืองปราช |
25 |
180 |
นาย |
ชินเดช |
เมธารมณ์ |
26 |
198 |
นาย |
จักรพรรณ |
คงชนะ |
27 |
025 |
นาย |
สุวรรณ |
ผิวแดง |
28 |
039 |
นาย |
อนันต์ |
ดีโรจจนวงศ์ |
29 |
079 |
นาย |
สมบุญ |
กีรติวุฒิธำรง |
30 |
104 |
นาย |
ชูสง่า |
เกษมสุข |
31 |
078 |
นาย |
กวิตม์ |
ตันติวุฒิกุล |
32 |
181 |
นาย |
สุทธิรักษ์ |
ทองอรัญญิก |
33 |
007 |
นาย |
สมนึก |
หวังยงกุลวัฒนา |
34 |
059 |
นาย |
เดชา |
วิภาหะ |
35 |
182 |
นางสาว |
มณฑา |
อินทรปรีชา |
36 |
189 |
นางสาว |
อนุสรา |
แก้วอนุ |
37 |
120 |
นาย |
เลิศ |
รักสันติชาติ |
38 |
202 |
นางสาว |
อัญชสา กำจายกิตติกุล |
กำจายกิตติคุณ |
39 |
042 |
นาย |
ศักดิ์ดา |
กรรณนุช |
40 |
064 |
นาย |
จรุงศักดิ์ |
ดีนาน |
41 |
139 |
นางสาว |
ปารวีร์ |
งั่นบุญศรี |
42 |
191 |
นางสาว |
ชูศรี |
ญาติภักดี |
43 |
099 |
นาย |
ณัฐ |
งานเจตนรมย์ |
44 |
199 |
นาย |
บดีศร |
ประสานศรี |
45 |
074 |
นาย |
ศรัณยู |
สุพรรณกุล |
รายชื่อสำรอง
ลำดับที่ |
รหัส ใบสมัคร |
คำนำหน้า |
ชื่อ |
นามสกุล |
|
201 |
นาย |
เกษมศิษฐ์ |
จีระอภิวัฒน์ |
|
185 |
นางสาว |
จันทร์ประภา |
พุ่มประเสริฐ |
|
068 |
นาย |
สมเกียรติ |
ตั้งวงษ์พิมุข |
|
188 |
นาย |
กิติรัตน์ |
แก้วธรรมชัย |
|
186 |
นางสาว |
พัชรี |
สลุบพล |
7.ปฐมนิเทศและเริ่มเรียนภาคทฤษฎี วันเสาร์ที่
14
มีนาคม – วันพฤหัสบดีที่ 10 กันยายน 2552
ณ โรงแรมชลอินเตอร์ (วันเสาร์และวันอาทิตย์ )
8.ฝึกภาคปฏิบัติ OJT
ณ สถานประกอบการ OJT วันที่ 26 เมษายน –
25 กรกฎาคม 2552 (วันธรรมดา ณ
สถานประกอบการ)
9.ผู้เข้าอบรมจะต้องสามารถฝึกอบรมได้อย่างต่อเนื่อง ไม่ต่ำกว่า 80% ของระยะเวลาเรียนทั้งหมด
ตลอดระยะเวลาของการฝึกทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติ (เวลาเรียนทั้งหมด 180 ชั่วโมง)
10. กรณีมีการเปลี่ยนแปลงกำหนดการอื่น ๆ
จะแจ้งให้ทราบภายหลังต่อไป
ผู้แจ้ง จิรภัทร อินสว่าง
โทร. 02-717-3000 ต่อ 621หรือ ทางมือถือ 089-132-7688
กำหนดการวันพิธีเปิดและปฐมนิเทศ และบรรยายสัมมนา
วันเสาร์ที่ 14 มีนาคม 2552 เวลา
เวลา 08.15-16.30
น.
ณ ห้อง สามมุข
โรงแรมชลอินเตอร์ (ชื่อเดิม โรงแรม เมอร์เคียวร์ ชลบุรี)
08.15-09.00
ลงทะเบียน
09.00-09.05
กล่าวต้อนรับ
09.05-09.10
กล่าวรายงาน โดย
ผู้จัดการฝ่ายวินิจฉัยและให้คำปรึกษาสถานประกอบการ
09.10-09.30
กล่าวเปิด
โดยผู้อำนวยสำนักพัฒนาหน่วยบริการอุตสาหกรรม
09.30-10.00
ปฐมนิเทศและแนะนำหลักสูตรให้กับผู้เข้ารับการอบรม โดยผู้จัดการโครงการ
10.00-10.15
พักรับประทานอาหารว่าง
10.15-12.00
เริ่มการอบรมในหัวข้อ Introduction To Lean
Production โดยคุณอธิสันต์
รัญเสวะ
12.00-13.00
พักรับประทานอาหารกลางวัน
13.00-14.30
อบรมในหัวข้อ Introduction To Lean Production (ต่อ)
14.30-14.45
พักรับประทานอาหารว่าง
14.45-16.30
อบรมในหัวข้อ Introduction To Lean
Production